Fa'idodi 5 na madannai na inji

makullin inji

Idan kuna tunanin canza madannai na membrane na injina na ɗan lokaci, kun zo daidai labarin. A cikin wannan labarin zan nuna duka biyu fa'idodi kamar rashin amfanin tafiya daga madannai na membrane zuwa madannai na inji bisa ga kwarewata.

Mataki na na farko a duniyar kwamfyuta, na yi shi da maɓalli na injiniya na IBM a cikin shekarun 90. Yayin da shekaru suka wuce, na canza kwamfutoci da kayan aiki, da maɓallan madannai da beraye. A karon farko da na koma maballin maɓalli na membrane, kamar na manta yadda ake rubutu ne (a lokacin ka koyi bugawa a kan na'urar buga rubutu).

Duk da haka, kasancewa matashi, na sanya canjin zuwa ga madannai sabo ne kuma da sauri na saba da shi. Shekaru kadan da suka wuce, na sake cin karo da tsohon madannai na IBM na inji (Na ajiye shi saboda wani dalili da ban sani ba) kuma na yi kokarin hada shi da kwamfuta ta.

Abin takaici, samun tashar PS/2, kwamfutar tafi-da-gidanka ba ta da wannan ramin, don haka na sayi adaftar da sauri. Abin takaici, lokacin da na haɗa shi, Windows 10 ya gaya mani in manta game da wannan maballin, ba zai yi aiki ba har ma da adaftan.

ibm inji madanni

Duk da wahalhalun da na fuskanta, na nemi tsohuwar kwamfuta wadda har yanzu nake da ita (ban san dalilin da ya sa ba). Na kunna na fara bugawa. Amma da farko, ɗan ƙarin bango.

Bayan kwamfutar tafi-da-gidanka na Windows da aka yi amfani da ita, ina kuma da Mac mini, Mac mini wanda nake amfani da shi tare da maballin Apple na hukuma, maɓalli mai nau'in almakashi mai kama da wanda ke kan kwamfutar tafi-da-gidanka.

Wannan maballin yana da ɗan ƙaramin tafiya wanda ba za ku gane cewa kun danna maɓalli ba har sai kun kalli allon. Lokacin da na fara kasuwanci da madannai na IBM, na tuna da farkona a duniyar kwamfuta.

Sautin, ƙwarewar bugawa, tabbatar da sautin cewa na danna maɓalli, doguwar maɓalli… Amfani da maɓalli na inji bayan kusan shekaru 25 ba tare da amfani da shi ba ɗan biredi ne.

Bayan sanin kwarewata game da maɓallan madannai, lokaci ya yi da za a yi magana game da fa'idodi da rashin amfanin da za mu samu idan muka ɗauki madannai na inji.

Amfanin madannai na inji

makullin madanni na inji

Amsa da mafi kyawun ƙwarewar bugawa

Ba dole ba ne ka zama injiniya don sanin cewa injin injin yana ba mu a mafi girman hankali na tsaro lokacin rubutu fiye da sauƙaƙan tushe na roba na madannin madannai.

Koyaya, ba duk maɓallan da za mu iya samu a cikin madannai na inji ba iri ɗaya bane. A gaskiya ma, akwai nau'ikan maɓalli da yawa (Cherry MX, Outemu, Razer ...) waɗanda da farko zabar wanda zai iya ba mu sha'awar ya fi kama da aiki mai ban tsoro.

Wasu maɓalli suna da wurin kunnawa wanda za'a iya ganowa, wasu suna ba da ƙarin ra'ayin sauti. Hakanan muna samun maɓalli waɗanda aka ƙera don wasa kuma an inganta su don bugawa.

Yayin da maballin madannai masu launin shuɗi suna da kyau don bugawa, an tsara maɓallan ja don wasa. Waɗannan su ne manyan nau'ikan sauyawa guda biyu, kodayake muna iya samun wasu bambance-bambancen kamar launin ruwan kasa.

tsawon rairayi

Idan kun shafe sa'o'i da yawa a gaban kwamfutarku kuma kowace shekara za a tilasta muku canza maballin ku don wasu maɓallan sun daina aiki, wannan ya faru ne saboda maɓallan membrane suna da rayuwa mai amfani na kusan maɓallan maɓalli miliyan 5.

A gefe guda kuma, madannin injina, ya danganta da nau'in sauyawa, suna da tsawon rayuwa tsakanin maɓallai miliyan 40 zuwa 60. Bugu da kari, wasu madannai na injina suna ba mu damar maye gurbin na'urorin idan sun daina aiki, suna kara tsawaita rayuwarsu mai amfani.

Da kyar suke gajiyawa

Wannan fa'idar yana da alaƙa da batu na baya. Maɓallin injin ɗin da wuya ya ƙare, koyaushe za mu rubuta kamar ranar farko, wani abu wanda, abin takaici, ba ya faruwa tare da madannin madannai na membrane, maɓallan madannai waɗanda ke tilasta mana mu matsa da ƙarfi akan maɓallan don yin rajistar maɓallan.

nau'in sauya madannai

Suna da sauƙin tsaftacewa da gyarawa

Allon madannai na injina sun fi ƙarfin gaske ba kawai na madannai na membrane ba, har ma da maɓallin almakashi da kwamfutar tafi-da-gidanka ke amfani da su, don haka sun fi ƙarfi kuma ba sa motsi cikin sauƙi lokacin da muke bugawa.

Maɓallan injina suna ba mu damar cire duk maɓallan da kansu don tsaftace duka maɓallan da tushe inda suke. Amma, ban da haka, wasu samfuran kuma suna ba mu damar canza maɓalli idan ɗayansu ya daina aiki.

Anti-fatalwa da hasken baya

Yayin da maɓallan maɓallan membrane, za mu iya danna maɓalli ɗaya bayan ɗaya kawai idan muna son kwamfutar ta yi rajistar ta, maɓallan injiniyoyi sun haɗa da aikin anti-fat, aikin da aka tsara don wasanni kuma yana ba ku damar danna maɓallai da yawa a lokaci guda kuma duk wannan. daga cikinsu suna aiwatar da aikinsu na haɗin gwiwa.

Ko da ba ku shirya amfani da shi don kunna ba, aikin da mafi yawan maɓallan maɓalli sun haɗa da hasken RGB, fitilu waɗanda, ban da ba da maballin launi mai launi, suna da kyau don aiki tare da ƙananan haske na yanayi, tun da sun yarda. mu gane kowane maɓalli tare da hasken da kowane maɓalli ke fitarwa.

Rashin amfanin madannai na inji

madannai na membrane

Sun fi tsada sosai

Allon madannai na injina sun fi yawancin madannan madannai masu tsada. Amma ya kamata ku yi la'akari da shi azaman saka hannun jari: idan kun kula da maballin ku daidai, ba za ku buƙaci sabon ba na ɗan lokaci kaɗan. Kuma wani labari mai daɗi shi ne cewa tare da ƙarin furodusoshi, maballin injin ɗin ya zama mai rahusa fiye da da.

Kuna iya kashe ƙasa da dala 30 don samun ɗaya. Tabbas, ba zai yi kyau kamar sunan alama ɗaya ba, amma har yanzu ya fi maɓallan membrane a farashi ɗaya.

makullin inji

ingancin sauti

Allon madannai na injina sun fi kowane nau'in madannai ƙarfi, musamman waɗanda ke da shuɗi. Koyaya, kamar yadda zamu iya samun maɓalli masu hayaniya, za mu iya samun kusan maɓallan maɓalli na inji a kasuwa, masu sauya launin ruwan kasa, amma tare da fasalulluka iri ɗaya na madannai nau'in.

Idan hayaniyar da keyboard ke fitarwa matsala ce ga muhallinku, ba lallai ne ku daina ba, kuna iya zaɓar irin wannan nau'in maballin, muddin ya dace da kasafin kuɗin da kuke shirin sakawa, tunda, kamar yadda na yi. sharhi a cikin sashin da ya gabata, ba su da arha.

sun fi nauyi

Ta hanyar samun nauyi mafi girma, maɓallan injina suna ba mu kwanciyar hankali yayin amfani da su. Koyaya, idan muna da ra'ayin jigilar shi tare da kwamfutar tafi-da-gidanka, abubuwa suna da rikitarwa, tunda duka girman da nauyi ba su sa ya dace don ɗaukar su daga nan zuwa can.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.