Yadda ake bincika garantin Apple cikin sauƙi

Duba garantin Apple

Miliyoyin masu amfani a Spain suna da samfurin Apple. Ya kasance iPhone, iPad ko Mac, misali. Lokacin da kuke da ɗayan waɗannan samfuran, sanin ko yana ƙarƙashin garanti wani abu ne mai mahimmanci, tunda na'urori masu tsada ne. Duba garantin kowane samfurin Apple Yana da wani abu mai mahimmanci ga masu amfani, musamman idan basu da tabbacin ko wannan garantin har yanzu yana aiki.

Sa'ar al'amarin shine duba garanti a Apple abu ne mai sauƙi, wanda za mu iya yi da sauri. Don haka, ba tare da la'akari da samfurin da kuka saya daga alamar Amurka ba, zaku iya bincika garantin sa. Hanya ce mai kyau idan akwai shakku tare da kwanakin, idan ba ku sani ba idan har yanzu yana da inganci ko a'a.

Garanti wani abu ne mai girman gaske, duka a cikin sabon samfuri da kuma wanda ya riga ya ɗan tsufa. Sanin idan har yanzu muna da haƙƙin gyara kyauta, alal misali, wani abu ne mai mahimmanci ga masu amfani da samfuran Apple. Don haka, yana da kyau a bincika kowane lokaci yanayin da wannan garantin ke cikin kowane samfuran ku. Don haka za ku san menene mataki na gaba da za ku bi da wannan na'urar.

Duba garantin na'urar Apple

iPhone da iPad

Apple yana ba mu hanyoyi da yawa da za mu iya duba garantin kowane samfurin da muka saya. Kamfanin yana da gidan yanar gizon hukuma inda za mu sami damar yin amfani da wannan bayanin a kowane lokaci. Wannan wani abu ne da ya fito don kasancewa da sauri musamman, saboda tsarin da kansa zai ɗauki 'yan daƙiƙa kaɗan kawai. Bugu da ƙari, ba a buƙatar bayanai da yawa a wannan batun don samun damar yin garantin.

Kuna buƙatar sanin lambar serial na wannan samfurin cikin tambaya garantin wane ne muke son tabbatarwa. Shi ne kawai bayanin da za mu nema lokacin da muke son bincika ko har yanzu yana ƙarƙashin garanti ko a'a. Yin amfani da wannan bayanan zai ba mu damar ganin matsayin AppleCare (lambancin sa hannun na'urorin ku) da kuke da shi a lokacin. Don haka za mu iya samun sauƙin fita daga cikin shakka a cikin wannan harka.

Sami serial number

Kawai serial number na na'urar da ake tambaya ake bukata, zama iPhone, Mac ko iPad. Wannan wani abu ne da za mu iya samu ta hanyoyi daban-daban akan na'urorinmu, don haka ya kamata a sami zaɓi wanda ya dace da abin da kuke buƙata ta wannan fanni. Ba duk masu amfani sun san yadda ake samun lambar serial na na'urorin Apple ɗin su ba. Waɗannan su ne zaɓuɓɓukan da a halin yanzu zai yiwu a yi haka:

  • Akwatin samfur: Apple yawanci yana sanya lambar serial akan akwatunan na'urorinsa. Idan har yanzu kuna da akwatin don iPhone, iPad, Mac ko belun kunne kamar AirPods, zaku ga cewa a ɗayan bangarorin akwatin an nuna menene serial number na wannan samfurin. Ana iya ba da shawarar cewa ka rubuta shi, don samun shi nan gaba.
  • Tikitin siyan: Idan samfur ne da ka saya kwanan nan, tabbas kana da rasidin siyan. Hakanan ana nuna lambar serial na na'urorin Apple akan rasidin siyan. Wannan wani abu ne da zai ba mu damar samun damar yin amfani da wannan bayanan ta hanya mai sauƙi, amma dole ne ku ajiye wannan tikitin.
  • Akan na'urar kanta: Apple na'urorin suna da wani hadedde sashe inda za mu iya ganin bayanai game da su. Wannan shine sashin "Game da". A cikin wannan sashe za mu sami damar samun bayanai game da na'urar, daga cikinsu za mu iya ganin lambar serial ɗin ta. Don haka muna da wannan bayanin wanda daga baya zamu iya bincika garantin ku ta hanya mai sauƙi.

Duk wani daga cikin waɗannan hanyoyi guda uku zai taimake ka ka ga wannan serial number a kan Apple na'urar. Yi amfani da wanda ya fi dacewa da bukatun ku a lokacin, musamman idan har yanzu kuna da akwatin samfurin ko a'a. Serial number akan na'urorin sa hannu hade ne na lambobi da haruffa, don haka za ku iya gane shi cikin sauƙi a kowane lokaci. A duk lokuta, an nuna kusa da shi cewa shine serial number na samfurin da ake tambaya.

Don haka zaku iya duba garanti a Apple

Garanti na Apple

Da zarar mun sami serial number na samfurin mu, lokaci yayi da za a duba garantin a Apple. Kamar yadda da yawa daga cikinku sun riga kuka sani, kamfanin Cupertino yana da gidan yanar gizon da aka sadaukar don wannan, wanda a ciki yana yiwuwa a bincika kowane lokaci idan na'urarmu har yanzu tana ƙarƙashin garanti ko a'a. Wannan zai ba mu damar sanin a cikin ƴan daƙiƙa kaɗan ko waccan na'urar tana ƙarƙashin garanti ko a'a.

Matakan da za ku bi suna da sauƙi, amma yana da mahimmanci cewa kuna da lambar serial ɗin tare da ku lokacin da kuka fara. Ba wai dole ne ku neme shi ba ko da lokacin da kuke son fita cikin shakka game da wannan gaskiyar. Matakan da za ku bi don duba garanti a Apple sune kamar haka:

  1. Je zuwa wannan hanyar haɗin yanar gizon Apple don tabbatar da garantin samfur.
  2. Shigar da serial number na na'urar da kake son dubawa a cikin wannan harka.
  3. Shigar da captcha da aka neme ku.
  4. Danna kan Ci gaba.
  5. Jira Apple ya nuna maka bayani game da samfurin akan allon.

Lokacin da kuka gama waɗannan matakan akan na'urar ku, Apple zai nuna muku jerin abubuwan da ke da alaƙa da ɗaukar hoto na AppleCare na na'urorin ku. Wato a nan za ku iya ganin duka cikakkun bayanai masu alaƙa da garanti na samfurin ku da ake tambaya. Har ila yau, kamfanin yana nuna jerin hanyoyin haɗin yanar gizon inda za ku iya aiwatar da ayyuka daban-daban, idan kun tuntuɓi sabis na fasaha na kamfanin ko kuna son neman gyara, saboda kuna da matsala tare da iPad ko Mac kuma kasancewa ƙarƙashin garanti cewa gyara zai kasance. wani abu kyauta a cikin lamarin ku.

Wannan shafin yana ba mu damar sanin da sauri idan garantin mu ya ƙare. Wannan tambaya ce ta masu amfani da yawa tare da na'urorin Apple, wanda ya danganta da inda aka saya, na iya samun lokacin garanti na daban. Don haka yana da kyau a kawar da shakku game da wannan garanti ta hanyar amfani da wannan tsarin a kowane lokaci. Bugu da ƙari, za ku iya ganin cewa wani abu ne mai sauri kuma yana ba mu bayanin ta hanyar gani da sauƙi don bi.

Ƙara garanti a Apple

WhatsApp akan Apple Watch

A cikin waɗannan sassan mun sami damar duba garantin na'urorin mu na Apple. Wataƙila garantin na na'urarmu ya riga ya ƙare, amma na'urar ce da ke ci gaba da aiki da kyau kuma muna amfani da ita koyaushe. Saboda haka, yana iya zama abin sha'awa siyan tsari a cikin AppleCare wanda ke ba mu damar ta wannan hanyar don tsawaita wannan garantin na samfurin kuma suna da kariya mafi kyau idan matsala ta taso da shi. Wannan zaɓi ne wanda yawancin masu amfani da na'urorin sa hannu sukan yi amfani da su, musamman idan kuna son ƙarin kariya ga na'urorinku na yanzu.

AppleCare shine kamfanin Cupertino na gyara, tallafi da sabis na garanti. Kullum muna iya siyan tsari don kowane na'urorin mu. Wato, za mu iya yanke shawarar siyan tsari na musamman don Mac ɗinmu, tunda abu ne da muke amfani da shi don yin aiki kuma muna buƙatar shi koyaushe ya yi aiki daidai kuma ba dole ba ne mu biya kowane gyara. Kuna iya zaɓar shirye-shirye a cikin AppleCare don kowane na'urorin da muke da su daga kamfani. Don haka kuna iya samun ɗaya ko fiye a cikin yanayin ku, ya danganta da adadin na'urorin da kuke son karewa.

Tallafin AppleCare

MacBook

Duk samfuran kamfanin na Amurka suna da tallafin AppleCare. Wato, zaku iya hayar ƙarin tsarin kariya ga dukkan su a duk lokacin da kuke so. Waɗannan su ne na'urorin da Apple ke ba ku damar yin kwangilar ƙarin shirin garanti a halin yanzu a Spain:

  • iPhone
  • iPad
  • Mac.
  • Apple Watch
  • AppleTV.
  • HomePod.
  • Nuni Pro.
  • AirPods.
  • Beats daga Dre.
  • iPod

A cikin gidan yanar gizon sa za ku iya zaɓar wannan samfurin, sannan za ku shiga tare da asusun Apple. Lokacin da kuka yi haka, Za a nuna muku tsare-tsaren daban-daban waɗanda kuke da su a yanayinka, ya danganta da na'urar da ka zaɓa, shekarunta da kuma idan kai mai zaman kansa ne ko abokin ciniki na kamfani. Apple yana tsara tsare-tsare bisa waɗannan sigogi, ta yadda koyaushe akwai wani tsari a cikin AppleCare wanda ya dace da abin da mai amfani zai buƙaci a takamaiman yanayin su. Idan akwai tsarin da ya dace da abin da kuke so, za ku iya yin kwangilar shi, ta yadda za ku sami ƙarin kariya da garanti akan waccan na'urar, a lokacin da aka kafa a cikin shirin wannan kamfani. Don haka ka san cewa za a magance matsalolin ko kuma gyaran zai zama kyauta, misali.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.