Yadda zaka guji yawan surutu akan MacBook

MacBook Surutu entara

Zai yuwu MacBook dinmu ya fara tashi daga teburi akan lokaci saboda fankar da take dauke dashi a ciki. Abin da waɗannan magoya bayan suke ƙoƙari su yi shine don watsar da zafin da ake samu a cikin kayan aikin da yau zamu ga yadda za mu guji surutu na waɗannan magoya baya.

Ofaya daga cikin abubuwan da ya kamata mu bayyana a wannan batun shine cewa duk ƙungiyar da ke da magoya baya a ciki za ta ƙare da hayaniya, saboda dalilai daban-daban amma a ƙarshe koyaushe za su ƙara ringi. Abin da ya sa a yau za mu ga wasu ƙananan dabaru don hana waɗannan magoya baya yin yawan amo ko kuma aƙalla yin hakan a wasu lokuta kaɗan.

Kafin fara bayanin kowane irin dabaru ko zaɓuka waɗanda muke da su don guje wa wannan hayaniya, dole ne mu yi taka tsantsan kuma mu faɗakar da cewa kulawa tare da tsabtace mu na MacBook za mu iya jin daɗin shirun sosai.

A halin da nake ciki, na yi sa'a da na ga kwamfutocin Apple da yawa a ciki kuma a mafi yawan lokuta ana lura da kyakkyawar kulawa, ba lallai ba ne ku zama ƙwararre a cikin wannan ku san shi, amma kawai tsabtace waje daga lokaci zuwa lokaci na kayan aiki da ƙoƙarin amfani da shi a cikin muhallin da babu ƙura tsawaita rayuwar Mac ɗin baya ga guje wa waɗannan amo masu ban haushi.

Fan amo akan Mac din ku? Dalili da hanyoyin magance ta

Duba ƙyallen iska a cikin Macbook ɗinku

Abu na farko da zamu bincika shine dalilin hayaniyar waɗannan masoyan. Gyara ayyuka, sarrafawa ko aikace-aikace daban-daban na iya zama wani ɓangare na dalilin wannan ƙaruwar saurin magoya bayan Mac ɗinmu, wannan ya ƙaru ga ƙarancin rashin kulawa / tsaftace shi na iya haifar da hayaniya.

Kusan mun gamsu sosai cewa datti da tsofaffin kayan aiki sune mafi tabbataccen dalilin hayaniya. Ba tare da ambaton yiwuwar overheating na processor, RAM da sauran mahimman abubuwan da ke cikin kowace kwamfuta. Abu mai mahimmanci shine - kiyaye Mac ɗinka gwargwadon iko kuma ba magana muke game allon ba, wancan ma.

Binciki tsabtar rami da share su lokacin amfani da kayan aiki

Air MacBook

Duk Macs suna da damar iska daga waje kuma kodayake wasu kwamfutoci irin su tsofaffin inci 12-inci na MacBook ko sabuwar MacBook Air ba su da magoya baya, yawanci suna da su. Kunnawa A wannan ma'anar, duk wani shigar iska ko grille da Mac ke da shi dole ya zama mai tsabta.

Don tsabtace waɗannan grids, duk abin da ake buƙata shine burushi mai zanen da ba a amfani da shi, buroshin haƙori ko wani abu makamancin wannan wanda ke ba da damar tsabtacewa. Ba mu ba da shawarar hura iska a matsi ta waɗannan hanyoyin ba. Tunda duk datti zai tafi kai tsaye cikin kayan aiki, a mafi yawanci zamu iya amfani da waɗannan kwalaben iska lokacin da muke buɗe murfin kayan aikin kuma wannan zai zo daga baya.

Wani abin lura a nan shi ne sa kumbura ta buɗe lokacin amfani da Mac. Da wannan za mu iya cewa yana da kyau a yi amfani da Mac a saman kafafuwanmu a rufe da bargo ko ma kwance a kan gado mai matasai, amma duk Macs da galibin kwamfutocin tafi-da-gidanka suna da ramuka a ƙasan don haka da alama muna rufe su . Bugu da kari, duk lint zai shiga kayan aikin. Idan za ku iya, koyaushe ku yi amfani da Mac a farfajiyar ƙasa kuma ba tare da rufe hanyoyin iska ba ko yin iyakar ƙoƙarinku don guje wa rufe su.

Manhajoji masu amfani da kayan aiki da shafuka

Ayyukan MacBook

Wani lokaci muna buɗe shafuka 50, aikace-aikace 10, wasu ayyukan sarrafa kai na ofishi da yiwuwar wasu ayyuka. A waɗannan yanayin, lokacin da yawaitar aiki ke gudana, ƙungiyar zata fara zafi kuma yana da mahimmanci a ce ba shine mafi kyau ga ƙungiyar ba. Ee, Macs suna jimre da ayyuka da yawa waɗanda a lokaci guda amma kuma zasuyi zafi idan muka aikata su. 

Kuna iya gani kuma Yi amfani da Monitoring Activity don ganin abin da ke cinye ƙarin albarkatu daga CPU ɗinku akan CPU tab. Amfani da masu bincike banda Safari akan Macs abin da suke yi shine cinye albarkatu da yawa kuma idan kun ƙara cewa kuna da wasu aikace-aikacen da aka buɗe da sauransu, kun riga kun sami wani dalili da yasa kwamfutarka zata zafafa kuma take buƙatar magoya baya a mafi yawan aiki.

Chrome ya cancanci wani babi na daban dangane da masu binciken cinye albarkatu da ƙari akan Mac. Idan zaka iya, yi amfani da Safari a cikin komai da komai tunda shine wanda aka fi gyara don Mac don haka tabbas koyaushe zai kasance mafi kyawun zaɓi.

Matsayi tare da magoya bayan waje

Airaƙƙarwar iska mai ɗaukar hoto

Akwai wasu tashoshi ko tushe waɗanda ke ƙara magoya a ƙasa waɗanda ke ba da damar kayan aikin suyi sanyi. Waɗannan tushe tare da magoya baya suna da ɗan tsada da tasiri, da gaske, amma wani lokacin suna iya zuwa cikin sauki ga masu amfani waɗanda basa ɗebe kayan daga tebur ofis misali.

Wadannan tushe mafi yawan lokuta suna haɗuwa da tashar USB na Mac kuma abin da suke yi yana sanyaya ƙananan ɓangaren kayan aiki yayin aiki. Zamu iya cewa shine rabin bayani tunda ba a cimma babban sakamako ba dangane da hayaniyar masoya da ƙasa da lokacin da suka tara datti da yawa.

Gwada aikin Apple kayan aiki

Duk Macs na iya wuce gwajin aikin Apple. Waɗannan nau'ikan gwaje-gwaje suna aiki ga duk Macs kuma waɗanda aka ƙera kafin Yuni 2013 na iya wuce wannan Apple Hardware gwajin. Don mafi yawan Macs na yanzu zaku iya amfani da wannan sauran kayan aikin wanda Apple ya sanya a hannun duk masu amfani kuma hakan zaiyi Bincikowa akan Mac don gano kurakurai.

Tare da waɗannan gwaje-gwajen zaka iya ɗan ƙara koyo game da yiwuwar matsalar tare da Mac sannan kuma ga abin da za'a iya ko ba za'a iya magance shi ba. Yawancin lokaci irin waɗannan gwaje-gwajen ba sa lura da masu amfani da Apple amma suna da amfani kwarai da gaske don ɗaukar wannan matakin farko don gano matsalar.

Buɗe Mac ɗin kuma tsaftace shi a ciki kamar yadda ya yiwu

Datti Mac fan

Wannan ita ce uwar rago yawanci. Da wannan muke nufi mafi yawan matsalolin Mac suna fuskantar mummunan sanyaya iri ɗaya kuma a bayyane datti zai kasance koyaushe idan bamu taɓa buɗe kayan aikin ba a da.

A yau akwai darasi da bidiyo da yawa waɗanda ke ba mu bayani game da yadda za a buɗe da tsaftace Mac, don haka bisa ƙa'ida bai kamata ya zama matsala ba. A hankalce, idan Mac ɗin ku sabuwa ce ko a ƙarƙashin garanti, kar ma kuyi tunanin buɗe ta, magani na iya zama mafi muni fiye da cutar kuma mai yiwuwa idan ka buɗe shi za ka rasa garantin.

Bayan mun faɗi haka, dole ne a faɗi haka tsabtace cikin Mac ɗin ku shine mafi kyawun mafita ga surutan fan. A mafi yawan lokuta, tsaftace cikin MacBook tsaftacewa ko tsaftacewa yana magance dukkan matsalolin, amma idan muna son samun Mac na shekaru da yawa kuma bashi da garantin, zamu iya canza maɓallin zafin jikin mai sarrafawa da sake haɗawa da yawa aka gyara sau ɗaya. A wannan ma'anar, tsofaffin Mac, mafi kyawu, da kuma sabbin Macs sun fi rikitarwa don tarwatsewa saboda karancin kayan aikin, don haka wadanda suke da tsofaffin MacBook zasu sami karin hanyoyin da zasu kawo karshen matsalar.

Bude kayan aikin bashi ga kowa kuma dole ne ya zama a fili yake game da abin da zamu yi, don haka idan a wurinku ba ku da hannu, mafi kyawun abin da za ku iya yi shi ne kai tsaye wurin SAT kuma ku tsabtace su shi. Goga da fesa iska mai matse ciki na kayan aiki shine ainihin abin da za'a yi tsaftace mai kyau. Zamu iya amfani shan barasa o propan - 2-ol ga wasu sassanta.

Anan ya shigo cikin wasa ikon mai amfani ya kwance sannan ya sake haduwa. Idan ka tsabtace fanka da katako daga ɓangaren da yake bayyane, ka mai da hankali tunda yan tsab ne kuma zaka iya fasa wani abu.

Sake saita Mac ta SMC na iya taimaka

A wasu lokuta sake saiti na SMC wanda ke nufin Ma'anar Gudanar da Tsarin Tsarin, zai iya hana magoya baya busawa kamar mahaukaci don wasu tsari. Wannan yana buƙatar tsari wanda zamu iya samu akan shafin tallafi na Apple. Mun riga munyi gargadin cewa bashi da sauki amma yana iya zama mabuɗin magance duk wata matsala da ta shafi iko, baturi, magoya baya da sauran kayan aikin Mac ɗinku.

Wannan haɗin haɗin da ya zama dole ne ku bi don aiwatar da aikin, shi ne hukuma apple koyawa kuma wannan yana nuna matakan da za'a bi. Yana da mahimmanci kada ku tsallake ɗayansu saboda abu ne mai tsawo, don haka Muna ba da shawarar ka karanta komai kafin ka fara sannan ka isa gare shi.

Liquid sanyaya a gaba

Apple ba ya shirin aiwatar da irin wannan sanyaya a jikin Macs dinsu don yanzu amma zai zama kyakkyawan mafita a wasu yanayi. Jita-jita suna magana ne game da iPhone azaman masu karɓar mai karɓa a cikin ƙarshen nesa da wannan ruwa ko sanyaya ɗakin ɗakin.

Kasance haka kawai, wannan shine wani zaɓi wanda ya kasance a kasuwa na dogon lokaci akan PC kuma gaskiyar magana itace dangane da irin ayyukan da magoya baya keyi suna shan wahala sosai da hayaniya. A hankalce suna taimakawa wajen watsa zafi sosai amma mun riga mun faɗi cewa ba wani abu bane da Apple yayi shirin ƙarawa zuwa kwamfutocin Mac ba, aƙalla mun sani.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.