Ina ake ajiye hotunan kariyar kwamfuta a kwamfuta?

Kama allo a cikin Windows

Tabbas, a lokuta fiye da ɗaya, kun ga kanku tare da buƙatar yin a sikirin don rubuta aiki, adana hoto, adana amfanin gona… Dukansu Windows da macOS suna ba mu damar ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ta asali.

Pero Ina aka ajiye hotunan kariyar kwamfuta? Zan iya canza hanyar inda zan ajiye? Mun amsa duk waɗannan tambayoyin a wannan labarin.

Yadda ake ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta a cikin Windows

Windows yana sanya mana 5 hanyoyi daban-daban para dauki hotunan kariyar kwamfuta. Da farko suna iya kama da yawa, duk da haka, wannan babban adadin yana ba masu amfani damar zaɓar hanyar da ta fi dacewa da hanyar aiki.

Snip Kayan aiki

Manhajar binciken allo

The clippings app ya kasance tare da mu tsawon shekaru da yawa akan Windows. A halin yanzu, da alama Microsoft ci gaba da amincewa da wannan app ga babban versatility da yake ba mu.

Bugu da ƙari, ita ce kawai hanyar duk waɗanda muke nuna muku a cikin wannan labarin, wanda ba ka damar tsara kama.

Aikace-aikacen Kayan Aiki Yana cikin menu na Windows, kodayake zaku iya zuwa gare ta da sauri ta hanyar buga kalmar Clippings a cikin akwatin bincike na Windows.

Wannan kayan aiki yana ba mu Hanyoyi 4 daban-daban don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta akan Windows:

Yanayin yanke tsari kyauta

Yanayin amfanin gona na kyauta yana ba mu damar yanke silhouettes na abubuwa wanda muke son adanawa akan kwamfutar mu.

Yanayin amfanin gona na rectangular

Kamar yadda sunansa ya nuna, tare da wannan zaɓi za mu iya yi cutouts masu siffar rectangular.

yanayin shuka taga

Wannan zaɓin ya dace don Ɗauki hoton aikace-aikacen musamman, daga taga mai aiki na Windows.

Yanayin yanke cikakken allo

Yanayin yanke cikakken allo yana ba mu damar Ɗauki hoton allo na gaba ɗaya. Wannan yanayin, a hade tare da aikin A jinkirtawa, saita jinkirta har zuwa daƙiƙa 5 lokacin ɗaukar hoto.

Maɓallin Windows + s

hotunan kariyar kwamfuta a cikin Windows

Wannan gajeriyar hanyar madannai tana ba mu damar yin aiki guda hudu hanyoyin fiye da aikace-aikacen Clippings, amma ba tare da yuwuwar jinkirta lokacin kamawa ba, amma tare da zaɓuɓɓuka iri ɗaya.

 • Yanayin amfanin gona na rectangular
 • Yanayin yanke tsari kyauta
 • Yanayin amfanin gona taga mai aiki
 • Yanayin yanke cikakken allo

Fitar da madannin allo

Shiga tarihin allo mai rike takarda

Ta danna wannan maɓalli, dake gefen dama na madannai, Windows zai ɗauki hoton allo zuwa allo na ƙungiyarmu.

Domin yin aiki da ita, dole ne mu manna shi a cikin app kamar Paint kuma ajiye fayil ɗin. Amma, idan muna son yin kama da yawa kuma mu liƙa su kai tsaye cikin takarda, dole ne mu fara kunna ta Tarihin allo.

para kunna tarihin allo Dole ne mu bi matakan da na nuna muku a ƙasa:

 • Muna samun damar zaɓin daidaitawar Windows
 • Gaba, danna Tsarin - Allon allo kuma kunna sauyawa Tarihin allo.

Godiya ga Tarihin Clipboard, za mu iya danna haɗin maɓallin Telca ImpScr sau da yawa kamar yadda muke so, tun da za a adana duk abubuwan da aka ɗauka a cikin tarihin allo kuma za mu iya manna su a cikin tsari da muke so ta hanyar danna maɓalli Windows + V, wanda ke ba mu damar samun wannan tarihin.

Alt + Buga allo

Fitar allo

Wannan haɗin maɓalli yana yin a kama taga mai aiki, wato tagar da muke aiki da ita a wannan lokacin.

wannan screenshot ana adana a cikin allo don haka dole ne mu yi amfani da Paint don ƙirƙirar fayil ɗin hotonsa.

Maballin Windows + Fitar allo

Tare da wannan haɗin maɓalli, za mu iya ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta wanda za a adana ta atomatik akan kwamfutar mu, ba tare da an liƙa su daga baya a kowace aikace-aikacen ba.

Ina aka ajiye hotunan kariyar kwamfuta a Windows?

Screenshots

Hanya guda 5 da na nuna muku a sama don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta wanda ke adana hoton a cikin fayil, shine ta maɓallan. Windows + Print Screen

Danna maɓallan biyu tare zai haifar da fayil a tsarin .JPG a cikin babban fayil Hotuna - Ɗaukaalayar s na kungiyarmu.

Yadda za a canza babban fayil inda aka adana hotunan kariyar kwamfuta a cikin Windows

Don canza babban fayil ɗin tsoho, inda aka adana duk hotunan kariyar, dole ne mu aiwatar da matakan da na nuna muku a ƙasa:

Canja hotunan ka na Windows

 • Da farko, za mu je babban fayil Hotuna.
 • Na gaba, za mu zaɓi babban fayil Screenshots, danna dama kuma zaɓi Propiedades.
 • Na gaba, danna kan shafin Yanayi.
 • Don canza kundin adireshi inda aka adana su, danna kan neman wurin nema kuma zaɓi sabon kundin adireshi inda muke son adana hotunan kariyar.
 • Idan muna so mu matsar da abubuwan da aka kama, maimakon danna kan Nemo wurin da ake nufi, za mu danna kan Don matsawa.

Yadda ake canza tsarin hotunan kariyar kwamfuta a cikin Windows

Canja tsarin hoton allo

Windows baya ƙyale mu mu gyara tsarin a cikin abin da hotunan kariyar kwamfuta da muke yi tare da umarnin Windows Key + Print Screen aka adana.

Duk da haka, lokacin da muka yi amfani da Kayan Aiki ko kuma lokacin da muke amfani da umarnin Windows Key + Shift + S, lokacin adana fayil ɗin akan kwamfutar, idan za mu iya zaɓa A wane tsari muke so mu cece su?

Yadda ake ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta akan macOS

Ba kamar Windows ba, tsarin aiki na Mac yana ba mu hanyoyi 2 kawai don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta. Da waɗannan hanyoyi guda biyu, za mu iya yin hakan 4 nau'ikan hotunan kariyar kwamfuta:

duk allo

Don ɗaukar hoton allo gaba ɗaya na Mac ɗin mu da masu saka idanu waɗanda muka haɗa, dole ne mu danna haɗin maɓallin. CMD + Shift + 3.

Lokacin da kuke wasa da sautin rufe kyamara, tsarin ya tabbatar da cewa an yi nasarar kamawa.

Na aikace-aikacen aiki mai inuwa mai iyaka

Idan muna son ɗaukar hoton taga mai aiki ko aikace-aikacen mu ƙara inuwa zuwa gare shi, za mu ci gaba ta danna maɓallin maɓallin. CMD + Shift + 4.

Na gaba, muna matsar da linzamin kwamfuta zuwa taga da muke son kamawa, danna sandar sarari sannan danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu don tabbatar da kama.

zai yi wasa da sautin rufewa.

Na aiki aikace-aikace ba tare da iyaka

Idan ba ma son ƙara inuwa zuwa aikace-aikacen kama mai aiki, dole ne mu aiwatar da matakai iri ɗaya kamar na sashin da ya gabata, amma ba tare da danna mashigin sarari ba. CMD + Shift + 4.

Ɗauki wani ɓangare na allon

Don ɗaukar yanki mai kusurwa huɗu kawai na allon, za mu yi amfani da maɓallan CMD + Shift + 3. Na gaba, za mu iyakance tare da linzamin kwamfuta yankin da muke son kamawa.

A ina aka ajiye hotunan kariyar kwamfuta a macOS?

inda aka ajiye hotunan kariyar kwamfuta a cikin macOS

Duk hotunan kariyar da muke ɗauka akan Mac, ta amfani da hanyar asali, ana adana su akan tebur na kwamfutar mu ta tsohuwa a tsarin .PNG.

Yadda za a canza babban fayil inda aka adana hotunan kariyar kwamfuta a macOS

Duk da haka, za mu iya canza hanyar da suke adanawa, yin matakan da aka nuna a ƙasa:

 • Da farko dai, dole ne mu buɗe aikace-aikacen Terminal, aikace-aikacen da aka samo a cikin ƙaddamar da aikace-aikacen.
 • Bayan haka, muna buƙatar kwafi da liƙa wannan rubutu mai zuwa
  • Predefinicións rubuta com.apple.screencapture location ~/sabon-wuri
 • Idan ba mu san hanyar da Sabon wuri, Mun bar wannan ɓangaren babu komai kuma mu ja babban fayil ɗin da muke son adana abubuwan da aka ɗauka zuwa aikace-aikacen Terminal domin ya gane shi kuma ya shigar da ainihin directory.

Idan muna son hotunan kariyar kwamfuta mayar kan tebur, Dole ne mu shigar da umarni mai zuwa ta Terminal:

 • Predefinicións rubuta com.apple.screencapture wuri ~ / Desktop

Yadda za a canza tsarin hotunan kariyar kwamfuta a cikin macOS

Idan muna so yi amfani da tsarin .JPG maimakon .PNG wanda ke amfani da macOS na asali lokacin ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta, dole ne mu sami damar aikace-aikacen Terminal kuma mu rubuta umarni mai zuwa:

 • Predefinicións rubuta com.apple.screencapture nau'in jpg

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*

 1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
 2. Dalilin bayanan: Gudanar da SPAM, gudanar da sharhi.
 3. Halacci: Yarda da yarda
 4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
 5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
 6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.