Yadda ƙungiyoyin Telegram ke aiki da yadda ake yin ɗaya

kungiyoyin telegram

A yau muna da ƙaƙƙarfan ƙa'idodin saƙon nan take don mu iya sadarwa koyaushe ba tare da wata matsala ba. Ofaya daga cikinsu kuma musamman mafi aminci duka shine Telegram. A cikin Telegram za mu sami zaɓuɓɓuka daban -daban don sadarwa, ɗayansu ƙungiyoyi ne. Don haka, idan kuna sha'awar sani yadda ƙungiyoyin Telegram ke aiki da yadda ake yin ɗaya kar a cire allo daga lokacin wannan labarin, saboda zaku san yadda ake yin sa cikin mintuna kaɗan. Abu ne mai sauqi kuma idan kun kasance sababbi ga app ɗin zai yi muku kyau.

boye lambobin whatsapp
Labari mai dangantaka:
Hanya mafi kyau don ɓoye lambobinku na WhatsApp

Idan muka gaya muku zai yi muku kyau, saboda daidai ne a cikin wannan ƙa'idar inda sirrin ya mamaye akwai ƙungiyoyi da tashoshi masu ban sha'awa da yawa don shiga. Hakanan akwai tashoshi amma wannan wani batun ne da za mu taɓa taɓawa da sauƙi idan kun haɗu da ɗayan, don haka ku san bambancin. A kowane hali, idan app ɗin saƙon nan take shine Telegram kuma kuna son ƙirƙirar ƙungiyoyin komai kuma tare da duk wanda kuke so, zaku koya shi yayin sakin layi na gaba. A saboda wannan dalili, kuma ba tare da ƙarin fa'ida ba, za mu je can tare da koyawa kan kungiyoyin Telegram.

Bambance -bambance tsakanin rukuni da tashar Telegram

sakon waya

Kamar yadda muka fada, idan har kuka ci karo da waɗannan nau'ikan "ƙungiyoyi" guda biyu waɗanda ke cikin Telegram, za mu yi bayanin abin da yake. Zai zama takaice tunda ba manufar wannan labarin bane amma zai sanya ku cikin tunani don ku sani abin da zaku iya ƙirƙira, karantawa da amfani dashi a cikin app ɗin aika saƙon nan take, Telegram.

Duk masu amfani za su iya ƙirƙirar ƙungiyoyi, don farawa. Kuma duk wanda ke cikin ƙungiyar Telegram zai iya yin sharhi da ƙara kowane abun ciki. Zai kasance mai isa ga duk membobinta kuma kowa zai iya karanta abin da aka buga muddin ya fito daga masu amfani a ciki. Amma idan muka je tashoshi akwai babban banbanci wanda za mu yi bayani nan gaba.

A cikin rukunin Telegram za ku iya gayyatar ƙarin membobi don shiga, wato, idan kun ƙirƙiri ƙungiyar iyali, koyaushe za su iya ci gaba da shiga cikin dangin. Ba lallai ne ku sami babban inna a cikin jerin sunayenku ba, wanda ba ku gani ba tsawon shekaru 15.Da samun nick, za ku iya gayyatar ta. Waɗannan membobin za su iya canza suna, hoto da sauran halayen ƙungiyar don keɓance ta. Wannan wani abu ne wanda a misali a cikin WhatsApp yana da iyaka ga mai gudanar da rukunin.

Idan muka je tashoshi, kamar yadda muka yi hasashe sun bambanta sosai. Wato a ce. tashar ita ce wurin da za ku sami bayanai, gabaɗaya kan batun Amma a kowane hali ba za ku iya amsawa ba sai dai idan kun kasance mai gudanar da tashar. Galibi ana amfani da su azaman tashoshin bayanai, misali: tayin wasan bidiyo, tayin fasaha, latsa yau da kullun, siyasa, aiki da sauran batutuwa da yawa waɗanda zasu iya dacewa daidai azaman tashar.

Yadda ake goge asusun Telegram dina na dindindin
Labari mai dangantaka:
Mafi kyawun tashoshin Telegram 6 da aka raba ta jigogi

Saboda haka babban bambancin shine en ƙungiyar Telegram za ku iya yin magana ko kai mai gudanarwa ne ko a'a kuma ka tsara komai kuma a cikin tashar Telegram kawai admins suna buga abun ciki. Kuna kawai mayar da martani ga abun ciki ko wani lokacin, zaku iya buɗe jerin martani ga abun ciki kuma kuyi sharhi tare da sauran masu amfani azaman martani ga abun ciki na mai gudanarwa. Akwai ƙaramin abin da za ku iya yi. Wannan ba shine dalilin da yasa tashar ta daina zama mai ban sha'awa ba, a zahiri tana ɗaya daga cikin mafi kyawun aikace -aikacen Telegram. Amma muna da sha'awar sanin yadda ake ƙirƙiri ƙungiya kuma shine abin da muke zuwa yanzu.

Yadda ake ƙirƙirar ƙungiyoyin Telegram

telegram-app

Bari mu tafi abin da kuke sha'awar, ƙirƙirar ƙungiyar Telegram kamar yadda take. Don haka, bi waɗannan matakan da za mu ba ku a ƙasa kuma za ku isa can cikin sauƙi:

para ƙirƙirar kungiyoyin Telegram abin da yakamata ku fara yi shine buɗe aikace -aikacen (a bayyane). Yanzu kawai dole ku tsaya akan babban allon kuma danna gunkin fensir shuɗi wanda zaku samu a ƙasan, a kusurwar dama na allon. Ainihin shine gunkin da zaku danna yaushe kuke son fara magana tare da wani daga Telegram. Yanzu zai aika ku zuwa allo - menu inda zaku sami zaɓuɓɓuka daban -daban, amma idan kuka kalli ƙasa, lambobin sadarwarku za su bayyana.

Yana can daidai inda za ku danna kan zaɓin 'Sabon rukuni0 kuma za ku fara aiwatar da dukkan allo don ƙirƙirar sabuwar ƙungiyar Telegram. Yanzu dole ne ku ƙara ɗaya bayan ɗaya duk masu amfani da kuke son kasancewa a cikin rukunin. Hakanan a saman allon wayarka zaku sami lambobin sadarwa. Yanzu na saniIdan kun gama ƙara duk waɗannan lambobin sadarwa, dole ne ku danna 'V' ko dubawa cewa za ku sami a saman dama don ɗaukar ku zuwa wani allon keɓancewa.

aikace-aikacen saƙo
Labari mai dangantaka:
Bambanci tsakanin WhatsApp, Telegram, Signal, Messenger da Apple Messages

Mun kusan gamawa, yanzu dole ne mu keɓance ƙungiyar kuma don wannan dole ne ku danna alamar kyamarar don zaɓar hoton da kuke son kasancewa a matsayin avatar ƙungiyar. Kuna iya danna sunan ƙungiya don rubuta sunan ƙungiyar da kuke tunani, tabbatar da cewa asali ne kuma mai ɗaukar ido, sauran membobin zasu so. Lokacin da kuka gama duk wannan kuma kun gama keɓancewa za ku iya sake tabbatarwa a cikin V ko dubawa kuma za a ƙirƙiri ƙungiyar Telegram kuma a fara. Za a ƙara duk lambobin sadarwa lokaci guda kuma za a sanar da su cewa suna cikin sabon rukuni a cikin app. Yanzu suna iya rubutu, karantawa da aika duk abin da suke so.

Ba lallai bane ku sarrafa dukkan rukunin, za ku iya ƙirƙirar ƙarin masu gudanarwa, wato ku zaɓi waɗancan mutanen da kuke so su sami damar gayyatar ƙarin abokan hulɗarsu ko kuma idan ba ku son yin taka tsantsan da shi, koyaushe kuna iya neman sunayen laƙabi kuma ku gayyaci dukkan su da kanku.

Muna fatan wannan labarin ya taimaka muku kuma daga yanzu kun san yadda ake shiga kungiyoyin Telegram da ma bambance -bambancen da ke tsakanin su da tashoshi. Kuna iya barin kowace tambaya a cikin akwatin sharhi. Gani a cikin labarin Dandalin Waya na gaba.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.