Yadda ake sabunta Fortnite zuwa sabon sigar

Bus na Fortnite

Fortnite, tare da PUBG, sune tsoffin wasannin royale na yaƙi a duniyar wasannin bidiyo. Dukansu sun juya shekaru 4 a cikin 2021. Kodayake tushen mai amfani yana raguwa tsawon shekaru, musamman a yanayin PUBG, Fortnite ya ci gaba da riƙe adadi mai yawa na 'yan wasa

Wadannan 'yan wasan dole ne sabunta Fortnite zuwa sabon sigar duk lokacin da Wasannin Epic ke fitar da sabon sabuntawa. Idan ba a shigar da sabuntawar ba, ba za a iya isa ga wasan ba. Wannan ya faru ne saboda canje -canjen da Epic ke yi duka a cikin wasan (galibi makanikai) da canje -canje na ado a wurare.

fortnite haruffa na musamman
Labari mai dangantaka:
Duk haruffa na musamman na Fortnite da wurin su

Don la'akari

Fortnite wasa ne da yawa na kan layi, wato, wancan Kuna iya wasa kawai lokacin da aka haɗa ku da intanet, tunda in ba haka ba wasan ba zai iya samun abokan adawar da ake buƙata don samun damar yin wasa ba.

almara Games sabunta kowane mako Fortnite, musamman kowace Talata don ƙara sabon abun ciki. Koyaya, Hakanan kuna iya sakin ƙaramin sabuntawa don gyara takamaiman kwari a cikin wasan, sabuntawa waɗanda zaku iya saki kowane lokaci.

Fortnite
Labari mai dangantaka:
Dabaru don zama gwani a cikin Fortnite

Abin farin, waɗannan ƙaramin sabuntawa suna da ban mamaki, don haka yana da wuya a same su, duk da haka, idan ba mu girka su ba, mu ma ba za mu iya buga wannan taken ba. Kasancewa wasan 'yan wasa da yawa na kan layi, ya zama dole koyaushe a shigar da sabon sigar.

Inganta saurin abubuwan da aka saukar

Sabunta Fortnite galibi suna ɗaukar GB da yawa, suma iri don na'urorin hannu, don haka dole ne mu tabbatar cewa na'urar tana da mafi girman saurin haɗin haɗin. Dukansu akan kwamfutoci da akan PlayStation da Xbox, an bada shawarar yi amfani da kebul na cibiyar sadarwa maimakon haɗin Wi-Fi.

Ta wannan hanyar za mu guji tsangwama da ta shafi siginar mara waya. Idan na'urar hannu ce, kwamfutar hannu ko Nintendo Switch, an ba da shawarar Yi amfani da haɗin 5 GHz cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tana ba mu, tunda wannan hanyar sadarwar Wi-Fi tana ba mu saurin haɗin haɗin da ya fi 2.4 GHz na al'ada.

Don sanin wanne daga cikin cibiyoyin sadarwar Wi-Fi guda biyu da muke dasu a gidanmu, dole ne mu kalli ƙarewar su. Sunan cibiyoyin sadarwar 5 GHz ya ƙare a 5G, yayin da cibiyoyin sadarwa na 2,4 GHz ba su da wata ƙarewa ta musamman da ke ba da damar gane su.

Idan baku sabunta Fortnite zuwa sabon sigar ba, ba za ku iya samun damar wasan ba. Yin la’akari da aikin wasan yan wasa da yawa na kan layi (duk suna buƙatar sabon sigar da ake samu don yin wasa), a ƙasa muna bayanin yadda ake sabunta Fortnite zuwa sabon sigar da ake samu akan kowane dandamali.

Yadda ake sabunta Fortnite akan iOS

sabunta Fortnite akan iOS

Tun daga watan Agusta 2020, Fortnite bai kasance akan App Store ba, don haka babu wata hanyar sabunta ta, idan kun yi sa'ar ci gaba da kwafin wasan da aka riga aka shigar. Kamar yadda iOS tsarin halittu ne wanda aka rufe gaba ɗaya, sabanin Android, Ba zai yiwu a sanya Fortnite ta kowace hanya akan iPhone ko iPad ba.

Apple ya cire Fortnite daga kantin sayar da aikace -aikacen lokacin a watan Agusta 2020, bayan sabunta aikace -aikacen, Wasannin Epic sun haɗa da ƙofar biyan kuɗi a Fortnite, don haka tsallake dandamali na biyan kuɗi kawai wanda za a iya bayarwa, wanda ba kowa bane illa na Apple kuma ta haka ne ya adana hukumar 30% da kamfanin na Cupertino ke kiyayewa ga kowane ma'amala.

Bayan janye aikace -aikacen, Wasannin Epic sun ba da rahoton Apple. Manufar Epic shine alƙali ya tilasta Apple ba da izinin shigarwa akan iOS daga shagunan ɓangare na ukuKoyaya, hukuncin ya ba Apple dalili sai dai a ɓangaren biyan kuɗi.

Alkalin ya tilasta Apple ya hada da yiwuwar masu haɓakawa ƙara wasu zaɓuɓɓukan biyan kuɗi na waje zuwa App Store.

Kodayake da farko wannan na iya nufin dawowar Fortnite zuwa App Store, daga Apple sun yi wa wannan lakabi bakar fata kuma ya ba da sanarwar cewa har sai duk abubuwan da za su yiwu sun ƙare, Fortnite ba zai sake kasancewa a cikin App Store ba

Wannan yana nuna matsakaicin jira na shekaru 5. Wato har zuwa 2026, a cikin mafi kyawun yanayin, Fortnite ba zai dawo zuwa App Store ba.

PUBG
Labari mai dangantaka:
Wasannin 8 da suka fi kama da Fortnite

Yadda ake sabunta Fortnite akan Android

sabunta Fortnite akan Android

Kamar Apple, Google shima ya janye Fortnite daga Play Store, saboda dalilai guda ɗaya: haɗa ƙofar biyan kuɗi wanda ya tsallake Play Store don adana 30% kwamiti wanda Google kuma ke kiyayewa don kowane sayan. Duk da haka, Epic bai ruwaito Google ba, tunda akan Android yana yiwuwa a sanya Fortnite ta wasu shagunan aikace -aikacen.

Don shigar da Fortnite akan na'urar Android, hanya mafi sauƙi kuma mafi sauri ba tare da shiga cikin shagunan aikace -aikacen kai tsaye ba daga shafin yanar gizo na Epic Games wanda za mu iya shiga ta hanyar danna mahadar mai zuwa daga wayar hannu.

V-Bucks na Kyauta a cikin Fortnite
Labari mai dangantaka:
Yadda ake samun V-Bucks kyauta a Fortnite a cikin 2021

Na gaba, dole ne ku saukar da app Store Store Epic. Da zarar an shigar, za ku buɗe aikace -aikacen, Kuna neman Fortnite kuma danna maɓallin shigarwa. Tsarin yana ɗaukar lokaci, kuma yana ɗaukar fewan GBs, don haka yana da kyau a yi wannan aikin kawai lokacin da muke cajin wayar salula.

Don sabunta Fortnite akan Android, kawai dole ne bude App Store na Wasannin Wasanni kuma je shafin da Fortnite yake. A cikin wannan shafin, za a nuna maɓallin rawaya a ƙasa tare da sunan Sabunta. Muna danna wannan maɓallin kuma jira yayin da muke cajin wayar salula idan ba ma son batirin ya toshe.

Yadda ake sabunta Fortnite akan Windows

Fortnite don Windows

Don shigar da Fortnite akan Windows, kuna buƙatar kafin zazzage Shagon Wasannin Epic. Shagon Wasannin Epic shine mai ƙaddamar da Fortnite kazalika kasancewa kantin wasan bidiyo mai kama da Steam.

Kodayake zamu iya gudanar da Fortnite ta hanyar gajerar hanya ba tare da buɗe mai ƙaddamarwa ba, zai yi aiki ta atomatik kuma Zai bincika idan akwai wasu sabuntawa da ke jiran shigarwa daga Fortnite.

Na asali, mai ƙaddamarwa yana daidaita duk wasannin don waɗannan sabuntawa ta atomatik da zaran kun kunna ƙaddamar da Epic, don haka idan akwai sabuntawa don Fortnite ko duk wani wasan da muka girka, zai fara zazzagewa ta atomatik ba tare da mun yi wani abu a ɓangarenmu ban da jira.

Yadda ake sabunta Fortnite akan Mac

Kodayake Fortnite don Mac baya samuwa a cikin Mac App Store, a cikin macOS zamu iya shigar da kowane aikace -aikacen ko wasa daga wasu kafofin (sabanin iOS), duk da haka Fortnite Hakanan babu shi don dalilai iri ɗaya kamar na iOS.

Lokacin da Apple ya kori Fortnite daga App Store, Epic ya daina sabunta sigar don macOS, don haka daga yau ba zai yiwu a sanya Fortnite akan Mac ba. Idan har yanzu kuna da sabon sigar da aka sabunta, babu wata hanyar sabunta ta zuwa sabon sigar.

Yadda ake sabunta Fortnite akan PS4 / PS5

Sabunta Fortnite akan PS4

Na asali, an saita software na PlayStation ta atomatik an sabunta duk wasannin da muka sanya a kan na’urar wasan bidiyo. Koyaya, ba duk wasannin ke fassara waɗannan jagororin da kyau ba kuma sai mun buɗe su ne tsarin sabuntawa ya fara.

Abin farin ciki, Fortnite yana ɗaya daga cikin wasannin da zaran kun kunna na'ura wasan bidiyo, yana bincika ta atomatik idan an saki sabon sabuntawa. Ta wannan hanyar, da gaske Ba lallai ne mu yi kowane tsari don sabunta Fortnite akan PS4 ba, kawai sai mu kunna na’urar wasan bidiyo mu jira.

Girman sabuntawa yawanci yana da girma sosai. Game da PS4, idan muna son a saukar da sabuntawar da wuri -wuri, dole ne mu yi komai babu komai, wato, yana da kyau kada a buɗe kowane wasanni ko aikace -aikace har sai an gama aikin.

ps da kyauta
Labari mai dangantaka:
Yadda ake samun PS Plus kyauta bisa doka

Idan muka buɗe wasu aikace -aikace kamar YouTube, Netflix, Twitch ko muka fara kunna wasu taken, tsarin sabuntawa zai daina aiki, ba tare da yin hakan a zahiri ba, amma lokacin da ake tsammanin sabuntawa zai sauka a hankali.

Mafi kyawun abin da zamu iya yi don sabunta Fortnite zuwa sabon sigar akan PS4 shine kunna na'ura wasan bidiyo kuma lokacin da aka fara saukar da sabuntawa, sa na'ura wasan bidiyo barci. Ta wannan hanyar, na'urar wasan bidiyo ta kasance a haɗe da intanet kuma za ta zazzage wasan don shigar da shi daga baya ba tare da wani tsangwama ba wanda zai iya rage tsarin sabuntawa.

Yadda ake sabunta Fortnite akan Xbox

Yadda sabuntawa ke aiki akan Xbox iri ɗaya ne kamar akan PlayStation. An shirya Fortnite ta yadda, da zarar mun fara wasan bidiyo, zai bincika ta atomatik idan akwai wani sabon sabuntawa don saukarwa. Idan haka ne, zai sauke ta atomatik ba tare da mun yi komai ba, sai jira.

Yadda ake sabunta Fortnite akan Nintendo Switch

Nintendo Canja Fortnite

Mai kama da Xbox na Microsoft da PS4 da PS5 na Sony, Fortnite sabuntawa ta atomatik lokacin da muke ƙoƙarin fara wasan. Har sai an sabunta wasan, ba za mu iya jin daɗin wannan taken da yawa na kan layi ba saboda dalilan da na yi bayani a farkon wannan labarin.

Ya tafi ba tare da cewa console na buƙatar hakan ba an haɗa shi zuwa cibiyar sadarwar Wi-Fi. Dukansu akan PlayStation da akan Xbox, tunda ba kayan wasan bidiyo bane, na yi imani cewa ba lallai bane a ambaci wannan takamaiman. Koyaya, akan Nintendo Switch, kasancewa mai ɗaukar hoto, dole ne mu kasance kusa da wurin shiga mara waya.

A kusa muke kusa da inda ake shiga, ƙaramin lokacin zai ɗauka. Idan kuma muna Haɗa zuwa cibiyar sadarwar 5 GHz, Lokacin zai yi ɗan gajarta fiye da idan muka yi amfani da 2.4 GHz na al'ada.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.