Telegram vs WhatsApp: wanne yafi kyau?

whatsapp vs telegram

WhatsApp vs Telegram. Wannan shine ɗayan kwatancen gama gari ko fadace -fadace tsakanin masu amfani akan Android da iOS. Waɗannan aikace -aikacen saƙo guda biyu wataƙila mafi sanannun kuma mafi mashahuri a kasuwa, tare da miliyoyin masu amfani kowannensu. Lokacin zabar ɗayan waɗannan ƙa'idodin, yawancin masu amfani suna son sanin wanne ne mafi kyau a cikinsu.

A ƙasa muna ba ku ƙarin bayani game da waɗannan aikace -aikacen saƙon guda biyu, don haka ku san wanne ne mafi kyau. Akwai wasu abubuwan da taimaka sanin wanda ya fi kyau, a cikin wannan yaƙi na WhatsApp vs Telegram, amma a yawancin lokuta shi ma zai dogara ne akan abin da kowa ke nema a cikin waɗannan ƙa'idodin don zaɓar mafi kyawun.

Sirri da tsaro

sakon waya

Ofaya daga cikin mahimman fannoni a cikin wannan kwatancen WhatsApp vs Telegram shine tsare sirri da tsaro. Biyu aikace -aikace suna da ɓoyayyen ƙarshen-zuwa-ƙarshen akan taɗi. Game da WhatsApp wani abu ne a cikin duk hirarraki, yayin da a cikin Telegram wani abu ne da ake samu kawai a cikin tattaunawar sirri, tattaunawar al'ada ana rufaffen ta, kawai ba ƙarshen-ƙarshe ba. A zahiri, waɗancan tattaunawar ta sirri ɗaya ce daga cikin maɓallan wannan rukunin.

Telegram yana ƙara ƙarin tsaro da tsare sirri tare da waɗannan tattaunawar sirri. Waɗannan hirar-in-app ba su ba da damar hotunan kariyar kwamfuta, don haka duk abin da aka faɗa a cikin tattaunawar ya kasance a cikin tattaunawar. Bugu da ƙari, ana kunna faifan maɓalli a cikin yanayin incognito, don kada a samar da shawarwari ko abin da aka rubuta ya sami ceto. Ofaya daga cikin fasalin tauraron a cikin waɗannan tattaunawar ta sirri shine cewa suna lalata kansu. Za mu iya zaɓar tsawon lokacin da za a ɗauka don share saƙonni. Don haka an share komai kuma babu wanda ke da damar samun waɗannan saƙonnin.

Duka WhatsApp da Telegram suma sun bada dama kulle taɗi ta amfani da kalmar wucewa ko yatsa, wata hanyar kare hirar ku. Bugu da kari, a yanayin Telegram zaka iya amfani da app ba tare da lambar waya ba, wani abu da muka riga muka nuna maka. Don haka wata hanya ce ta amfani da aikace -aikacen ta hanyar da ta fi zaman kanta a kowane lokaci. WhatsApp app ne inda aka haɗa asusun tare da lambar waya kuma zaka iya magana da mutanen da aka ajiye a littafin wayarka kawai. Gabaɗaya, Telegram shine wanda ke ba mu ƙarin zaɓuɓɓuka a cikin sirri, yana sa ya zama cikakke.

Ayyuka a cikin taɗi

Tattaunawar Telegram

Kashi na biyu a cikin WhatsApp vs Telegram yana nufin tattaunawar da kansu. A kowane hali mun sami aikace -aikacen saƙo guda biyu, wanda ke ba mu ayyuka iri ɗaya a cikin taɗi. Yana yiwuwa a yi taɗi na mutum ɗaya da na rukuni da aika saƙon rubutu a duka biyun. Bugu da kari, duka biyun suna da tallafi don aika bayanan sauti kuma za mu iya yin duka kira da kiran bidiyo (mutum da rukuni).

Telegram ya sanya lambobi ɗaya daga cikin alamun sa, tare da fakiti masu yawa na lambobi masu rai. Wannan wani abu ne da WhatsApp ya kwafa kuma muna ƙara ƙara gani a cikin app mallakar Facebook. Dukansu suna ba mu damar aika emojis na al'ada, da GIFS. Aika hanyoyin haɗi yana aiki iri ɗaya kuma a duka za mu iya ganin bidiyo a cikin tsarin PiP.

Idan ya zo ga aika fayiloli, Telegram app ne wanda ke ba mu ƙarin zaɓuɓɓuka. App ɗin yana ba ku damar aika manyan fayiloli, har zuwa 2GB a nauyi. Wannan yana sa app ɗin ya zama ingantacce idan dole ne mu aika bidiyo ko hotuna a cikin tsarin RAW, misali. Bugu da kari, a cikin app muna da tattaunawar Saƙonnin Saƙo, wanda zamu iya amfani dashi azaman ajandar mu ko shafin bayanin kula ko kuma kawai don adana hotunan da bamu so mu rasa.

Kira da kiran bidiyo

Kungiyoyin bidiyo na WhatsApp

Dukansu aikace -aikacen suna goyan bayan kiran murya da kiran bidiyo, na mutum ɗaya da cikin rukuni. WhatsApp ya bamu damar Kiran bidiyo na ƙungiya tare da mahalarta har zuwa takwas gaba ɗaya. Idan kuna son yin ɗaya tare da ƙarin mutane, za mu iya amfani da Dakunan Manzanni, waɗanda za a iya haɗa su cikin app ɗin. Amma ba wani abu bane ɗan asalin aikace -aikacen da kansa, don haka ga yawancin masu amfani abu ne da za a iya gani a matsayin iyakancewa.

Telegram ya gabatar da kiran bidiyo a bara, fasalin da masu amfani ke jira na dogon lokaci tare da sha'awa. Da farko waɗannan kiran bidiyo an iyakance su ga mutum ɗaya kawai, amma na 'yan watanni a ƙarshe akwai tallafi don kiran bidiyo na rukuni. Bugu da kari, aikace -aikacen ya zarce WhatsApp a yawan mahalarta, tare da goyan baya ga kiran bidiyo na mahalarta 30. Kuna iya samun ƙari, amma a wannan yanayin zai zama kawai taɗi ta murya, ba tare da kyamara ba.

Kodayake sun ɗauki lokaci mai tsawo kafin su isa, a cikin wannan kwatancen na WhatsApp vs Telegram da alama a bayyane yake cewa shine na biyu wanda ya san yadda ake yin shi da kyau. Yana ba mu kiran bidiyo tare da tallafi don ƙarin mutane, wani abu da ke sa ƙungiyoyin manyan abokai su iya amfani da shi. Baya ga samun damar amfani da shi a cikin yanayin ilimi ko aiki, lokacin da zaku tattauna wani abu a cikin rukuni, misali.

Taimakon Multiplatform

Taswirar Telegram

Dukansu WhatsApp da Telegram ana iya amfani dasu akan kwamfutar, wani abu wanda babu shakka yana sa su jin daɗi musamman. Kodayake yadda suke aiki ya bambanta. WhatsApp yana da sigar sa a cikin mai bincike, kira WhatsApp Web. Kamar yadda yake a yau, a yayin ƙaddamar da tallafin dandamali da yawa wanda zai isa, wannan sigar a cikin mai bincike ta dogara da wayar. Lokacin farko da muka shiga dole ne mu bincika lambar QR. Bugu da kari, lokacin da muke son amfani da gidan yanar gizo na WhatsApp dole ne mu tabbatar cewa wayar tana da Intanet, in ba haka ba ba zai yiwu a yi amfani da app ba.

Telegram kuma yana ba mu damar amfani da shi akan PC, kodayake a cikin yanayin ku ta hanyar app ne. Za mu iya saukar da sigar Telegram don kwamfutarmu (mai dacewa da Windows ko Mac). A cikin wannan aikace -aikacen za mu iya samun dama tare da asusun ɗaya da muke da shi a wayarmu ta hannu, don haka muna haɗa duka ta hanya mai sauƙi. Za mu iya amfani da aikace -aikacen akan PC ba tare da dogaro da wanda muke da shi akan wayar hannu ba. Don haka muna iya yin taɗi duk lokacin da muke so a wannan sigar, koda mun manta da wayar hannu a gida ko a wurin aiki, misali.

Gaskiyar cewa sigar tebur ba ta dogara da wayar wani abu ne mai daɗi sosai, wannan yana ba da 'yanci mai yawa ga mai amfani. Don haka a cikin wannan ɓangaren a cikin kwatancen WhatsApp vs Telegram, shine kuma na biyu wanda ke ɗaukar ma'ana. Kodayake wannan wani abu ne wanda tabbas zai canza ko ingantawa ga WhatsApp lokacin da a ƙarshe suka ƙaddamar da sabon tallafinsu na na'urori da yawa, wanda zai ba da damar wannan sigar akan kwamfutar ba ta dogara da wayar hannu ba. Wannan wani abu ne da masu amfani suke jira na dogon lokaci.

Haɓakawa

Jigogi na tattaunawar Telegram

Keɓancewa wani bangare ne da za a yi la’akari da shi a cikin wannan kwatancen na WhatsApp vs Telegram. Masu amfani da Android da iOS suna jin daɗin iya keɓance fannoni daban -daban na ƙa'idar. Telegram yana ba mu zaɓuɓɓuka da yawa game da wannan, tunda zamu iya zazzage jigogi don canza bayyanar gaba ɗaya na aikace -aikacen. Bugu da ƙari, zaɓin jigogi da za mu iya zazzagewa yana da faɗi sosai, saboda haka koyaushe kuna iya zaɓar jigon da ya dace da dandano ku a kowane lokaci.

Hakanan muna iya keɓance bayyanar hirarraki, ta zaɓar kuɗin da muke so mu samu a ciki. Wannan wani abu ne wanda mu ma zamu iya yi a cikin WhatsApp, wanda ya sami jerin zaɓuɓɓuka don ɗan lokaci don canza yanayin tattaunawar a cikin ƙa'idar. Yana da duk game da m launuka, don haka ba juyin juya hali bane kwata -kwata, amma aƙalla wani nau'i ne na keɓancewa wanda zamu iya amfani dashi akan wayar hannu.

Duk aikace -aikacen guda biyu suna da tallafi don yanayin duhu, wani abu wanda tabbas yana da mahimmanci akan Android. Don haka idan wannan wani abu ne da ke damun ku, saboda ya fi muku daɗi ta wannan hanyar don amfani da wannan aikace -aikacen akan wayarku, a cikin aikace -aikacen duka biyu yana yiwuwa. Gabaɗaya, zamu iya ganin Telegram ne ke ba mu ƙarin zaɓuɓɓukan keɓancewa, don haka an ɗauki wannan batun.

WhatsApp vs Telegram: wanda shine mafi kyawun aikace -aikacen saƙon

whatsapp vs telegram

Idan kun ƙidaya tsakanin ɓangarori daban -daban da muka ambata a cikin wannan labarin, zaku iya ganin hakan Telegram ne wanda yayi fice a matsayin mafi kyawun aikace -aikacen saƙon a cikin wannan kwatancen. Gaskiyar ita ce, a cikin wannan yaƙin WhatsApp vs Telegram, shine mafi kyawun aikace -aikacen saƙon Rasha. Yana ba mu ƙarin zaɓuɓɓuka a cikin tattaunawar sa, yana da tsari sosai, amintacce ne kuma app mai zaman kansa kuma yana da sigar tebur wacce ba ta dogara da aikace -aikacen hannu ba, wani abu wanda babu shakka yana sa ya zama mai sauƙin amfani.

WhatsApp shine mafi ƙarancin aikace -aikacen saƙon saƙon a duk duniya, amma yana ganin yadda Telegram ke samun ƙasa. Faduwar ta sa Telegram ta sami miliyoyin masu amfani. Bugu da kari, yawan sukar manufofin tsare sirrinta a wajen EU ya sa ta rasa masu amfani da ita. A saboda wannan dalili, duk da cewa a halin yanzu shine app tare da mafi yawan masu amfani, kaɗan kaɗan muna ganin yadda Telegram ke samun nasara a kasuwa kuma yana ƙarfafa kansa azaman mafi kyawun madadin WhatsApp.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.