Har yaushe kwamfutar tafi -da -gidanka zata kasance gwargwadon halaye

yaushe kwamfutar tafi -da -gidanka take

Tsawon rayuwar kwamfuta na ɗaya daga cikin manyan damuwar masu amfani. Sau da yawa ana cewa rayuwar amfani da kwamfutar tebur tana tsakanin shekaru biyar zuwa takwas, koyaushe yana dogara da abubuwan haɓakawa da kiyayewa, amma ... Har yaushe kwamfutar tafi -da -gidanka ta ƙare?

Haka masana suka ƙaddara cewa matsakaicin rayuwar kwamfutar tafi -da -gidanka ya fi guntu. A cikin yanayin ku cokali mai yatsa yana tafiya shekara uku zuwa biyar. Ee, gaskiya ne: kwamfutar tafi -da -gidanka mai inganci na iya ɗaukar tsawon lokaci fiye da hakan, amma fa'idarsa za ta kasance a iyakance yayin da abubuwan a hankali ke rage ƙarfin gudanar da aikace -aikacen ci gaba.

Halitta, ba duk kwamfutar tafi -da -gidanka suke tsufa iri ɗaya ba. Ko da kun kula da su da kulawa kuma kuna aiwatar da ayyuka iri ɗaya tare da su, akwai wasu da suka fi wasu tsayi. Kuma ba koyaushe ya dogara da masana'anta ba. Akwai abubuwa biyu masu mahimmanci waɗanda ke haifar da bambanci: hardware da amfani.

Hardware

Har yaushe kwamfutar tafi -da -gidanka ta ƙare?

Babban abin da ke ba mu damar ƙayyade matsakaicin rayuwar rayuwar kwamfutar tafi -da -gidanka ita ce wace irin kayan masarufi (aka gyara) yake da su a ciki. Mafi kyawun processor da katin zane (idan ana amfani da shi don wasa), kuma mafi yawan RAM da adana kwamfutar tafi -da -gidanka yana da tsawo, zai ci gaba da cika ayyukan da aka ba su.

An fito da kyakkyawan ƙarshe daga abin da ke sama: mafi tsada kwamfutar tafi -da -gidanka ita ce, wato, mafi girman ingancin abubuwan da ke cikin sa, tsawon tsawon rayuwar sa. Yana da matukar wahala a kafa tsawon lokacin da kwamfutar tafi -da -gidanka zata kasance dangane da farashin siyarwa, tunda akwai samfura da samfura da yawa a kasuwa, amma akwai wasu ƙimar da za a iya ɗauka azaman abin tunani:

  • Kasa da Euro 600: shekaru 2-4.
  • Tsakanin Yuro 600 da 900: shekaru 3-5.
  • Fiye da Yuro 900: shekaru 4-7.

Dole ne a jaddada cewa waɗannan jeri na farashin kimantawa ne kawai, kodayake suna kusa da gaskiya. Abin da zaku iya tsammani daga sabon kwamfutar tafi -da -gidanka dangane da tsawon rayuwa. Babu shakka, akwai wasu dalilai a wasa, kamar nau'in amfani da za a ba shi da kuma kulawa ta asali da duk wani ƙaramin kayan aikin lantarki mai ƙima ya cancanci.

Laptop yana amfani

amfani mai šaukuwa

Amfani da muke bai wa kwamfutar tafi -da -gidanka zai ƙayyade kyakkyawan ɓangaren rayuwarsa mai amfani

Ƙarin buƙatun su ne ayyukan da muke buƙatar kwamfutar tafi -da -gidanka mu yi (wasanni, gyara bidiyo, ƙirar zane, da sauransu), da sauri za a cinye tsawon rayuwarsa. A saboda wannan dalili, ƙwararru a duniyar kwamfuta da sauran filayen da ke da alaƙa kamar audiovisual, caca ko ƙirar kwamfuta, sun fi son saka hannun jari a cikin kayan aikin kwamfuta masu tsada da ƙarfi. A cikin dogon lokaci, ya zama mafi riba a gare su.

Ta wannan hanyar, kwamfutar tafi-da-gidanka mai matsakaicin zango na iya wuce har sau biyu, tana cika dukkan ayyukanta.

A matsayin taƙaitaccen abin da aka bayyana zuwa yanzu, za mu iya tabbatar da cewa, lokacin da aka tambaye shi tsawon kwamfutar tafi -da -gidanka, zai zama dole yi la’akari da abubuwa biyu:

  • Nau'in kayan masarufi da ya ƙunsa.
  • Me za mu yi amfani da shi.

Amma har yanzu akwai wani abin da za a yi la’akari da shi: hanyar da muke bi (ko muzgunawa) kwamfutar tafi -da -gidanka. Za mu yi magana game da hakan daga baya a cikin wannan post.

Alamomin da ke gaya mana cewa lokaci yayi da za a canza kwamfyutocin hannu

kwamfutar tafi -da -gidanka ba ta aiki

Yadda za a sani idan lokaci ya yi da za a canza kwamfutar tafi -da -gidanka

Me zai gaya mana idan lokaci ya yi da za a canza kwamfutar tafi -da -gidanka ji ne (ko tabbaci) cewa ikon sarrafa kwamfuta ya ƙare. Idan ingancin ku, saurin ku da ƙarfin ku sun daina saduwa da mafi ƙarancin ƙima. Waɗannan su ne alamun:

Haɓaka kayan aiki yana da tsada sosai

Lokacin da muka tsinci kanmu a halin da ake buƙatar maye gurbin da yawa ko duk abubuwan da ke cikin kwamfutar tafi -da -gidanka. Kudaden na iya yin tsada sosai, ta yadda ba za a ƙara yin amfani da ƙarin kuɗaɗe kan kayan aikin "tsoho" ba.

Matsalar tsaro

Lokacin da kayan aikin mu na yanzu bai dace da sabbin sigogin tsarin aiki ba, yana iya zama lokacin siyan sabon. Amma ko da ya dace, akwai wasu matakan tsaro da za a yi la’akari da su. Sabbin Macs da PC suna amfani da tsaro na halitta. Ba tare da wata shakka ba, kyakkyawar hujja don sabunta ƙungiyarmu.

Ayyuka suna ɗaukar lokaci mai tsawo don ɗauka

A classic alama. Aikace -aikace na iya ɗaukar tsawon lokaci fiye da yadda aka saba don ɗauka a kan kwamfutar tafi -da -gidanka da ba ta ƙare ba. Idan misali muna gudanar da sabon sigar aikace -aikacen, tsohon kayan aikin bazai iya ci gaba ba. Yana da kyau a sake duba mafi ƙarancin buƙatun abubuwan yayin amfani da wasu software.

Wahala da yawa

Lokacin da muka lura cewa kwamfutar tafi -da -gidanka tana da wahalar gudanar da aikace -aikace biyu ko fiye a lokaci guda, siginar ƙararrawa tana zuwa. Idan ba za mu iya tsalle da sauri tsakanin buɗe aikace -aikacen ba, wataƙila kwamfutar tafi -da -gidanka tana ba mu siginar alama: Ina tsufa. Irin wannan matsalar na iya tasowa lokacin tsalle tsakanin shafuka masu buɗewa a cikin gidan yanar gizo.

Fara farawa da kashewa

Ba al'ada ba ne kwamfuta ta ɗauki lokaci mai yawa don farawa ko rufewa. Wannan na iya zama mai nuna alama cewa kwamfutar tafi -da -gidanka, cikin magana mara kyau, "tana kan ƙarshe". Patch (ba mafita ba) don wannan shine canza saitunan farawa don samun ƙarancin shirye -shirye waɗanda ke ɗaukar nauyi ta atomatik a bango lokacin da muka fara kwamfutar.

Yadda ake tsawaita rayuwar kwamfutar tafi -da -gidanka

Kyakkyawan kula da kwamfutar tafi -da -gidanka shine mabuɗin shekaru masu ɗorewa

Abin farin ciki, akwai wasu dabaru masu sauƙi da kyawawan halaye waɗanda za mu iya gabatarwa a cikin kwanakinmu na yau don tsawaita rayuwar rayuwar kwamfutar tafi -da -gidanka kuma ranar yin ritaya tana ɗaukar lokaci kafin mu isa. Waɗannan su ne shawarwari guda bakwai abin da ya kamata ku bi:

  1. Ka tuna ka cire kebul na caji lokacin da kwamfutar tafi -da -gidanka ta cika.
  2. Tsaftace allon madannai, allo, da haɗin kwamfuta kowane wata biyu. Kuna iya amfani da ƙaramin buroshi, ƙoƙarin cire ƙura daga wuraren da ba su da kyau.
  3. Yi amfani da faifan sanyaya kwamfutar tafi -da -gidanka. Wannan kayan haɗi yana da amfani sosai kuma zai taimaka muku aiki a ƙananan yanayin zafi.
  4. Ka guji fashewa, ta amfani da jakar kuɗi mai kyau don jigilar ta.
  5. Kiyaye abinci da ruwa daga kwamfutar tafi -da -gidanka. Gilashin da ya zube a kan madannai na iya rubuta bala'i, kodayake burodin burodi ba su da haɗari.
  6. Muhimmi: koyaushe amfani da riga -kafi mai kyau.
  7. Sabunta kwamfutar tafi -da -gidanka a duk lokacin da zai yiwu.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.