Televisheni yangu haisemi ishara yoyote: nifanye nini ili kuirekebisha?

tv hakuna ishara

Wakati fulani tunapata kwamba hatuwezi kutumia seti yetu ya televisheni na kitu pekee tunachoona kwenye skrini ni lebo inayoonyesha "Hakuna ishara" (au Hakuna ishara, kwa Kingereza). Hapo ndipo maswali yanatokea: Ni nini kinatokea? Kwa nini TV yangu hainielezi chochote? Na, juu ya yote: naweza kufanya nini ili kuitatua?

Hakuna shaka kwamba hii ni hali ya kufadhaisha kwa kiasi fulani. Hata hivyo, ili kutatua mara nyingi si lazima kuamua huduma ya usaidizi wa kiufundi. Hiyo ni njia ya mwisho tu. Kabla ya hapo, unaweza kujaribu baadhi ya ufumbuzi ambayo tunaelezea katika makala hii.

Hitilafu ya "Hakuna ishara" inamaanisha nini?

Takriban chapa zote za televisheni huandaa seti zao na a utaratibu wa uunganisho wa moja kwa moja. Katika hali ya kawaida, hii hutumiwa kugundua kifaa na kuionyesha kwenye skrini tunapobonyeza kitufe cha nguvu kwenye udhibiti wa kijijini.

Tazama pia: Suluhisho la shida za kila siku ili usiwe mgumu maisha yako ya kiteknolojia

Kunapokuwa na tatizo la muunganisho wa mtandao, ujumbe huonekana ukituonya kwamba hakuna ishara ambayo tunapaswa kurekebisha kwa kutumia baadhi ya mbinu zilizoelezwa hapa chini:

Suluhu za "TV yangu hainielezi ishara yoyote"

Kuna njia nyingi za kutatua tatizo hili la kuudhi ambalo wakati mwingine tunakutana nalo tunapotaka kutazama TV. Kila mmoja wao itategemea asili ya tatizo. Haya ndiyo ya mara kwa mara. Tunakushauri kuzijaribu kwa kufuata mpangilio ule ule ambao tulizipendekeza:

Subiri dakika chache

Kama upuuzi kama inavyosikika, suluhisho la kwanza ni hili: usifanye chochote, subiri tu. Ikiwa, kwa mfano, tunatazama kituo cha DTT, labda hitilafu ni kutokana na tatizo la muda la kuunganisha ambalo kwa kawaida hutatuliwa haraka bila sisi kuchukua hatua yoyote.

Washa na uzime TV

Hili ndilo suluhisho la kwanza ambalo tunapaswa kujaribu, kwa sababu kwa zaidi ya tukio moja inatosha kurekebisha mambo. Lazima kuzima kifaa, kusubiri dakika chache na kisha kugeuka kuwasha tena para que se reincie.

mando

Hii ni sawa na suluhisho la kawaida la "zima na uwashe" ambalo wanasayansi wote wa kompyuta hutumia wakati fulani katika maisha yao kurekebisha hali fulani. Ikiwa tatizo linaendelea, unapaswa kwenda hatua inayofuata.

Angalia tundu la antenna

Labda ishara ya antenna hatufikii televisheni yetu ipasavyo. Katika kesi hii, angalia tundu la antenna, ukiangalia kuwa imeunganishwa kwenye televisheni. Wakati mwingine uunganisho ni mzuri, lakini cable iliyotumiwa ni ya zamani au ya ubora duni na inahitaji kubadilishwa.

Angalia muunganisho wa HDMI

Televisheni yangu hainiambia ishara yoyote: mara nyingi tatizo liko kwenye nyaya au bandari za HDMI (kiolesura cha hali ya juu cha media titika). Ni kawaida kwa miunganisho ya "ngoma" au bandari kuharibiwa. Suluhisho zinazowezekana ni kutumia mlango mwingine wa bure wa HDMI kwenye TV au kuchukua nafasi ya bandari iliyoharibiwa, ukarabati rahisi ambao fundi yeyote anaweza kufanya.

hdmi

Tazama pia: HDMI au DisplayPort? Faida na hasara za kila mmoja wao

Tatua hitilafu za HDCP

Ingawa sio sababu ya kawaida sana, inafaa kufanya ukaguzi huu ikiwa yote yaliyo hapo juu hayajafanya kazi. Wakati mwingine TV haionyeshi ishara kutokana na a Hitilafu ya Ulinzi wa Maudhui ya Bandwidth ya Juu (HDCP), ambayo hurekebishwa kwa kuchomoa kifaa cha nje kilichounganishwa ambacho kinasababisha hitilafu. Siku hizi ni nadra sana kukutana na hii kwani karibu TV zote za kisasa zinaendana na HDCP.

Rejesha mipangilio ya kiwanda

Ikiwa yote mengine yameshindwa, risasi ya mwisho kwenye chumba ni kurejesha mipangilio ya kiwanda. Kwa kufanya hivyo, ujumbe wa "Hakuna ishara" utawezekana kutoweka, lakini vituo vyote na mipangilio pia itafutwa, ambayo tutalazimika kurekebisha tena.

Otros shida comunes

 

Mbali na swali la "televisheni yangu inaniambia hakuna ishara", kuna shida zingine nyingi ambazo tunaweza kukutana nazo wakati wa kuwasha runinga nyumbani. Hizi ni baadhi ya mara kwa mara, na ufumbuzi wao husika:

tv yangu haitawashwa

Wakati hii inatokea, mantiki inatuambia kwamba katika nafasi ya kwanza ni lazima ondoa sababu rahisi zaidi (ambayo wakati mwingine tunapuuza): angalia kwamba betri za udhibiti wa kijijini hazijaisha, na kwamba cable ya nguvu ya TV imechomekwa kwa usahihi kwenye mtandao. Na kwamba kuna umeme nyumbani, bila shaka.

Wakati mwingine hii hurekebishwa kwa kuchomoa kebo, kusubiri nusu dakika, na kuichomeka tena. Lakini ikiwa hii haifanyi kazi, huna chaguo ila kupiga usaidizi wa kiufundi.

Skrini ya TV inakuwa nyeusi

Ikiwa TV imewashwa (taa nyekundu itatuambia) lakini skrini inaonekana nyeusi, kuna uwezekano mkubwa kwamba utangazaji wa DTT au chaneli ya utiririshaji imekatizwa kwa sababu fulani. Ikitokea kwetu tukiwa tumeunganishwa na a kifaa cha nje kama vile kicheza DVD au koni ya mchezo, itabidi utafute hitilafu ndani yake. Skrini nyeusi inaweza pia kuwa kutokana na uhusiano mbaya wa cable HDMI, ambayo tutalazimika kuangalia.


Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Kuwa wa kwanza kutoa maoni

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa.

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Blog ya Actualidad
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.