Magance matsalolin ɗaukar hoto na Oppo

Matsalolin rufewa akan wayar hannu ta Oppo

Si Wayar ku ta Oppo tana fuskantar matsalolin ɗaukar hoto, Anan mun nuna muku wasu dabaru don ku iya magance su. Kurakurai tare da bayanan wayar hannu suna haifar da yanayi masu ban haushi da takaici lokacin da muke son amfani da wayoyinmu. Kiran da ba ya fita, ana watsawa ko kuma ba su da tsinke, rashin haɗin Intanet da rashin aikin aikace-aikacen wasu daga cikin waɗannan matsalolin ne.

Labari mai dadi shine cewa kusan dukkanin waɗannan lahani na ɗaukar hoto ana iya gyara su ta hanya mai sauƙi. Game da wayoyin hannu na Oppo, yana yiwuwa ma a yi saurin bincika matsayin hanyar sadarwar wayar hannu. Za ku sami wannan da sauransu dabaru don magance matsalolin ɗaukar hoto akan wayoyin hannu na Oppo a cikin wadannan sassan.

Dabaru don magance matsalolin ɗaukar hoto akan Oppo

Matsalolin ɗaukar hoto ta Oppo

Babu wani abu da ya fi takaici kamar wayar mu ta hannu tana da matsalolin ɗaukar hoto kuma ba za mu iya yin kira, aika saƙonni ko amfani da intanet ba. Idan wayar hannu ta Oppo tana fama da wannan cuta, akwai wasu matakan da zaku iya ɗauka don ƙoƙarin taimaka mata. Na gaba, za ku ga dabaru 8 don magance matsalolin ɗaukar hoto akan ku Oppo.

Yi magana da mai aiki

Lokacin da wayar mu ta gaza ɗaukar hoto, nan da nan za mu yanke cewa matsala ce ta aiki. Koyaya, ana iya samun nakasu a cikin sabis ɗin wayar hannu da aka yi kwangila a wancan lokacin. Saboda haka, kafin zargin wayar, ya fi kyau tabbatar da cewa komai yana cikin tsari tare da sabis ɗin wayar mu.

Don haka, idan har yanzu wayar hannu tana da sigina, gwada kiran kamfanin da ke ba ku sabis (Movistar, Vodafone, Orange, da sauransu). Bayyana matsala tare da sabis ɗin kuma tambaya idan akwai wani abin da ya faru a yankin da ke shafar ɗaukar hoto. Idan wayar hannu gaba ɗaya ba ta layi ba, koyaushe za ka iya aro ɗaya don kira ka yi magana da afareta.

Matsalolin ɗaukar hoto na Oppo: Sake kunna wayar

Da ɗaukan komai yayi kyau tare da sabis na salula ko ba ku sami damar tuntuɓar su ba, gwada sake kunna na'urar ku. Zai fi kyau a kashe su gaba ɗaya, kar a sake farawa da sauri. A bar shi na ƴan mintuna don wayar tafi da gidanka ta saki duk wani cajin da zai iya samu.. Sannan kunna shi kuma duba idan haɗin wayar hannu ya inganta.

Bincika ko kuna kunna Yanayin Jirgin sama

Ko da yake yana iya zama a bayyane, ba zai yi zafi don bincika ko wayar hannu ta Oppo tana kunna yanayin jirgin sama ba. Idan haka ne, ba zai yuwu a gare ku ba ku karɓi siginar wayar hannu ko ku iya haɗawa da intanit ko aika saƙonni. Ka tuna cewa Ana kunna wannan aikin cikin sauƙi, ko da ba da gangan ba, barin kayan aiki gaba ɗaya daga sabis.

Cajin baturi cikakke

baturin

Matsalolin rufewa akan wayar hannu ta Oppo na iya zama saboda na'urar tana ƙoƙarin ajiye baturi. Wannan aiki ne da duk wayoyi ke haɗawa don ci gaba da aiki lokacin da cajin ya fara ƙarewa. Da zarar sun sauke zuwa takamaiman madaidaicin caji (25%, 20%, 15%), suna kashe ƙarin fasalolin wutar lantarki ta atomatik, kamar haɗin wayar hannu.

Hanya mafi sauƙi don fita yanayin ajiyar baturi ita ce Haɗa wayarka zuwa wutar lantarki kuma bari ta yi caji. Lokacin da aka gano halin yanzu, yanayin ajiyar yana kashe kuma wayar hannu tana sake aiki akai-akai. Zai sake neman sigina kamar yadda aka saba kuma ya haɗa ta bayanan wayar hannu idan akwai.

Duba halin wayar

Idan babu abin da ke aiki ya zuwa yanzu, lokaci ya yi da za a je mataki na gaba da ƙoƙarin gyara matsalolin haɗin kai daga Saitunan wayar hannu. A cikin yanayin wayoyin hannu na Oppo, kuna iya Nemo halin katin SIM kuma duba ko yana aiki da kyau ko a'a. Hanyar yin shi abu ne mai sauqi qwarai:

  1. Shiga saitunan wayar hannu
  2. Danna sashin Bayanin Na'ura
  3. Zaɓi zaɓi Hali > Halin katin SIM

A wannan lokacin zaku ga saitunan katin SIM (nau'in cibiyar sadarwa, ƙarfin sigina, matsayi, da sauransu). Duk waɗannan bayanan zasu taimaka maka sanin idan akwai matsalar ɗaukar hoto ko kuma, akasin haka, komai yana tafiya daidai. Tabbatar sunan cibiyar sadarwa da nau'in, da kuma ƙarfin sigina, suna nuni. Idan waɗannan sassan ba komai bane ko a ce 'Ba a sani ba', akwai matsala tare da katin SIM ɗin.

Yi ganewar asali tare da ColorOS

Tsarin aiki na wayoyin hannu na Oppo shine Launaci, wanda ke da kayan aiki na asali don gudanar da bincike na cibiyar sadarwar wayar hannu ta tashar. Don samun damar wannan aikin software, dole ne kawai ku je zuwa Saituna/Mai Gudanarwa/ Mai sarrafa waya/Diagnostics. Da zarar akwai, danna kan Ci gaba don fara gwajin tabbatarwa ta atomatik.

Wannan ganewar asali ya ƙunshi abubuwa daban-daban na wayar hannu ta Oppo, kamar Storage, baturi da caji, firikwensin, NFC da katin SIM. Sakamakon na ƙarshe shine abin da ke sha'awar mu don ganin ko akwai matsalar ɗaukar hoto. Idan ya duba kore, yana nufin komai yana da kyau; Idan ba haka ba, gwajin zai nuna matakan da za a bi don ƙoƙarin gyara gazawar haɗin kai.

Cire katin SIM ɗin don magance matsalolin ɗaukar hoto

lambar katin sim

Idan duba halin katin SIM ɗin yana nuna cewa akwai kuskure, zai fi kyau a cire shi daga wayar hannu kuma a sake saka shi. Wannan zai iya gyara kowace mummunar hulɗa tsakanin katin da farantin wayar hannu.. Idan an matsar da SIM ɗin ko kuma ya lalace, wataƙila saboda an buga ko jefar da wayar, karɓar siginar wayar hannu zai yi tasiri sosai.

Ka tuna cewa don cire SIM daga wayar hannu ta Oppo dole ne ka yi amfani da kayan aikin da ke zuwa cikin akwatin waya. Bugu da kari, yana da kyau ka cire haɗin wayar hannu daga wutar lantarki kuma ka kashe ta kafin ƙoƙarin cire SIM ɗin. Da zarar ka cire shi, za ka iya shafa gefen katin a hankali a kan wani laushi mai laushi don tsaftace shi. Daga karshe, Shigar da shi daidai kuma kunna wayar hannu don tabbatar da cewa ɗaukar hoto ya dawo.

Canja katin SIM

Idan ba a warware matsalar ɗaukar hoto akan wayar hannu ta Oppo tare da matakin baya ba, yana iya zama matsala ta katin SIM ɗin ku. Don share kowane shakka, gwada saka wani kati (daga aboki ko abokin tarayya). Idan komai yayi kyau, yana iya zama lokacin ziyartar ofisoshin kamfanin wayar hannu da neman wani katin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Hakkin bayanan: Actualidad Blog
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.